
MAONYESHO YA KIBIASHARA YA 
VIWANDA VYA MAZAO YA MISITU NA 

MBAO NYANDA ZA JUU KUSINI

KITUO CHA MAFUNZO YA VIVANDA VYA 
MAZAO YA MISITU NA MBAO, MAFINGA, 

IRINGA

TAREHE 20 - 21 MACHI 2018

Ratiba ya maonyesho:

17-18.03.18 Jumamosi Kuandaa mabanda ya maonesho
     19.03.18 Jumatatu Kumalizia maandalizi
20-21.03.18 J4 & J5 Siku 1 & 2 za maonesho
22-23.03.18 Alhamisi Kuondoa mabanda na kufuatilia wateja husika 
 
Mawasiliano na namna ya ku�ika eneo la maonesho
Kituo cha Mafunzo ya Viwanda vya misitu, Ma�inga (KMVVMM)
Kinyanambo, Ma�inga

Tukuswiga Ikasu Tel-+255 7554633173 or David Msuya Tel+255756997500

Uelekeo: Kutoka kituo cha mafuta cha CF, njia panda madibira, endesha 2.5km, 
fuata kibao cha kituo kitakachokuwa kushoto mkabala na kiwanda cha kuten-
genza mkaa mwendo wa wastani wa nusu kilomita utakuwa ume�ika, tazama 
ramani hii



Ni nini?
Maonesho ya kibiashara ya KMVVMM yana lengo la kuwaleta pamoja washiriki 
wote kutoka sekta ya misitu na viwanda vya mbao, kuanzia wale wakulima binafsi 
wa miti, viwanda vya mbao pamoja na wazalishaji mitambo katika tukio litakalo 
wakutanisha. Lengo la tukio hili ni kuwakutanisha wauzaji na wanunuzi wana-
okidhi viwango katika sekta hii.

Ni siku gani?
Ni tarehe 20-21 ya mwezi machi, 2018

Ni kwanini ushiriki manonesho?
Maonesho ya KVVMM ndio ya kwanza na makubwa kuwahi kufanyika nchini 
Tanzania katika sekta hii yatakayotoa fursa kwa wadau kuonesha bidhaa na 
huduma zao za kisasa kabisa, kukukutanisha na wadau katika sekta pamoja na 
wateja. Usikose, weka sasa nafasi yako ya ushiriki usio na gharama yoyoyte.

Wakulima wa miti wadogo na wakati mnahamasishwa kushiriki kwa wingi.

Ushiriki wa maonesho haya ni bure kabisa. Programu itatoa nafasi kwa utaratibu wa 
kumhudumia yule anaetangulia ku�ika. Washiriki wanakaribishwa kutembelea 
maeneo yatakayowekwa vibanda vya maonesho ili kujua utaratibu utakaotolewa 
na wafanyakazi wa programu.

A. Huduma za kituo cha mafunzo ya viwanda vya misitu na mbao
B. Vyama vya wakulima wa miti na viwanda vya mbao
C. Huduma za kifedha kwa wakulima wa miti na wachakata mbao
D. Dhana na vifaa mahususi kwa  bustani  za miche
E. Vifaa vya uvunaji wa mazao ya misitu na usa�irishaji wa magogo 
F. Vifaa vya uchanaji na uchakataji mbao mahususi kwa viwanda vidogo   
vidogo na vya kati.
G. Vifaa vya kukaushia na kuhifadhi mbao.
H. Upatikanaji wa kudumu wa mbao zinazotoka kweye mashamba ya miti  
 nchini:
  a. Vibebeo/vifungashio
  b. Mbao
  c. Bodi/mbao za kutengenezea paneli
  d. Viwanda vidogo vidogo vya kuchakata mbao na kutengeneza  
       samani
  e. Mbao za ujenzi
I. Vifaa mahususi kwa utengenezaji wa mkaa
J. Usambazai wa umeme vijijini kwa ajili ya maendeleo ya viwanda
K. Nguzo za usambazaji umeme

Makundi ya maonesho:


